Back to Question Center
0

Semalt ya bayyana ka'idar Mahimmanci tsakanin Maƙallin Hotuna da Hoton Alt Text

1 answers:

Yin amfani da hotuna a cikin shafin yanar gizon yanar gizo ya zama al'ada ga masu shafukan yanar gizo mai tsanani. Amma har zuwa hotuna da haɓakawa suna da damuwa, akwai tambayoyi da yawa daga cikin waɗannan shafukan intanet suke ci gaba da yin tambayoyi. Ɗaya daga cikin tambayoyin da ake kira akai-akai shine: Mene ne bambanci tsakanin image alt rubutu da taken hoton? Shin dole ne su kasance daban? Bari mu bayyana a kan abin da rubutu na latsa da ainihi yake.

Rubutun kalmomi na hoto (nauyin rubutu) wani nau'i ne mai mahimmanci na hoton da ake yawan kara da shi zuwa siffar hoto a cikin HTML. Idan ba'a iya nuna hoton ba, hanyarsa ta sama ta bayyana, kuma wannan yana taimakawa injuna bincike don sanin abin da hoton yake - correo gmail para empresas.

A gefe guda, hoton hoto yana ba da take don hoton. Haka kuma an kara wa tag a cikin HTML kuma ya tashi lokacin da mai amfani ya motsa maɓallin linzamin kwamfuta a kan hoton. Sabanin nau'in hotuna na sama, ba a nuna hoton hoto ba lokacin da ba'a iya nuna hoton ba.

Jason Adler, da Semalt Abokin Aboki na Success Manager, ya ce duk waɗannan halayen suna amfani da su don inganta samuwa na wani shafin musamman ga masu amfani da suke amfani da na'urorin mai kwakwalwa ko kuma suna da hangen nesa.

Yaya za ku iya inganta hotuna image da maƙallin hoton?

Tun da ainihin ma'anar alt rubutu shine bayyana siffar masu karatu da maƙallan bincike, yana da muhimmanci cewa kowane hoton da aka haɗa a cikin abun ciki yana da wannan alamar..Yawan rubutu na ƙaƙƙarfan hoto ya kamata ya takaice amma kamar yadda aka kwatanta sosai. Zai zama kyakkyawan amfani da maƙalai ɗaya ko maƙalli masu mahimmanci a cikin hoton rubutu na hoto. Wannan yana taimakawa wajen darajar hotunan da kyau a lokacin binciken hoton da kuma inganta tashar shafin. Kauce wa haruffa ko matani waɗanda zasu iya sa rubutu na ƙaƙƙarfan rubutu yana duba spammy ko ba shi da amfani ga mai karatu.

Sanya kallon hoto

Yana da kyau a tuna da hakan yayin da kalmomin sararin samaniya ne don abubuwan bincike, ainihin hoton hoto ne kawai ga mutane. Za'a iya yin amfani da lambar tag ta matsayin kira zuwa aikin da ke karfafa mai karatu ga wasu ayyuka. Har ila yau yana buƙatar zama mai raƙatuwa, kai tsaye zuwa ma'ana, da kuma cikakken kwatanci na hoton.

Ainihin, maɓallin hoton yana bin dokoki guda ɗaya kamar waɗanda ke cikin labarin labarin ko lakabi. Ya kamata ya dace da kama. Ana amfani da amfani da kalmomin mahimmanci, amma an bayar da shawarar cewa sun bambanta da waɗanda kuka yi amfani da su a cikin rubutu na sama .

Ya kamata ka ƙaddamar da ingantaccen hotunan hoto ko rubutu ko siffar hoto

Idan kana so ka inganta tashar shafin a kan SERPs, za a zaɓe ka zahiri don inganta rubutu na ƙaƙƙarfan rubutu kamar yadda an tsara shi don masu binciken crawlers.

Rubutun hoto ba zai tasiri tasirin shafin ba a kowace hanyar kai tsaye amma wannan ba ma'anar cewa sunayen sarauta basu da muhimmanci. Matsayi wanda aka saita da kyau ya inganta aikin kwarewa. Ƙirƙirar take don hoton yana da sauƙi sau ɗaya idan kana da rubutunka na sama - kawai rubuta wani abun da zai dace da rubutu na latsa kuma amfani da ita a matsayin taken.

Rashin lakabin hotunanku babban kuskure ne. Abin takaici, akwai shafukan yanar gizo masu yawa da sauran mashalayan yanar gizo wanda kawai suke ƙara hotuna zuwa cikin abun ciki kuma su bar shi a wannan. Ba su san yadda mummunar wannan kuskure yana shafar kwarewar mai amfani da kuma tashar shafin ba. Yanzu ku san bambanci tsakanin taken hoto da rubutu na latsa da kuma yadda za kuyi amfani da su don inganta shafinku.

November 29, 2017